ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਇੰਡੀਆ ਲਾਈਵ ਅਪਡੇਟਸ: ਭਾਰਤ ਵਿਚ 61,408 ਨਵੇਂ ਕੇਸ, 836 ਮੌਤਾਂ; ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ ਪਲਾਜ਼ਮਾ ਥੈਰੇਪੀ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੱਤੀ

1 min read

ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਇੰਡੀਆ ਨਿ Newsਜ਼ ਲਾਈਵ ਅਪਡੇਟਸ: ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ 61,408 ਨਵੇਂ ਸੰਕਰਮਣ ਦੀ ਖਬਰ ਮਿਲੀ ਹੈ, ਜੋ ਹੁਣ ਵੱਧ ਕੇ 31.06 ਲੱਖ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 23,38,036 ਮਰੀਜ਼ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਠੀਕ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ 7,10,771 ਅਜੇ ਵੀ ਕਿਰਿਆਸ਼ੀਲ ਹਨ। ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਦੌਰਾਨ 836 ਮੌਤਾਂ ਹੋਣ ਤੇ ਇਹ ਗਿਣਤੀ 57,542 ਹੈ। ਭਾਰਤ ਦਾ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਕੇਸ 30 ਲੱਖ ਦੇ ਅੰਕੜੇ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਗਿਆ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ 20 ਲੱਖ ਦਾ ਅੰਕੜਾ ਪਾਰ ਕਰਨ ਤੋਂ 16 ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਅਤੇ 25 ਲੱਖ ਦੇ ਅੰਕ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਅੱਠ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ 30,44,940 ‘ਤੇ ਬੰਦ ਹੋ ਗਿਆ।

ਆਕਸਫੋਰਡ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਅਤੇ ਐਸਟਰਾਜ਼ੇਨੇਕਾ ਦੁਆਰਾ ਵਿਕਸਿਤ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਟੀਕੇ ਦੇ ਪੜਾਅ -2 ਦੇ ਕਲੀਨਿਕਲ ਟਰਾਇਲ ਇਸ ਹਫਤੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣਗੇ. ਇਹ ਪੁਣੇ ਪੁਣੇ ਸਥਿਤ ਸੀਰਮ ਇੰਸਟੀਚਿ ofਟ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਦੁਆਰਾ ਕਰਵਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ, ਜਿਸਦਾ ਭਾਰਤ ਸਮੇਤ ਘੱਟ ਅਤੇ ਦਰਮਿਆਨੀ ਆਮਦਨੀ ਵਾਲੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਇਸ ਟੀਕੇ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਅਤੇ ਮੰਡੀਕਰਨ ਕਰਨ ਲਈ ਐਸਟਰਾਜ਼ੇਨੇਕਾ ਨਾਲ ਸਮਝੌਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਲਾਗ 8 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮੌਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ 23 ਮਿਲੀਅਨ ਦੇ ਅੰਕੜੇ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਗਈ ਹੈ. ਯੂਐਸ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੌਨਲਡ ਟਰੰਪ ਨੇ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਵਿਡ -19 ਤੋਂ ਬਰਾਮਦ ਹੋਏ ਲੋਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਦਾਨ ਕੀਤੇ ਗਏ ਖੂਨ ਪਲਾਜ਼ਮਾ’ ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਇਲਾਜ ਦਾ ਵਿਸਥਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾਏਗਾ, ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਮਝਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇਹ ਕਿੰਨੀ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਟਰੰਪ ਨੇ ਵ੍ਹਾਈਟ ਹਾ Houseਸ ਦੀ ਇਕ ਨਿ newsਜ਼ ਕਾਨਫਰੰਸ ਵਿਚ ਕਿਹਾ, “ਇਹ ਇਕ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਇਲਾਜ ਹੈ। “ਅੱਜ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਨਾਟਕੀ thisੰਗ ਨਾਲ ਇਸ ਇਲਾਜ ਦੀ ਪਹੁੰਚ ਨੂੰ ਵਧਾਏਗੀ। ਯੂਐਸ ਫੂਡ ਐਂਡ ਡਰੱਗ ਐਡਮਨਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਇਸ ਨੇ ਕੁਝ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਵਿਚ ਵਰਤਣ ਲਈ ਪਲਾਜ਼ਮਾ ਵਜੋਂ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Covid 19 Update

Stay Home Stay Safe